Go Back   Diễn đàn điện thoại di động (DTDD): mua bán, nhạc chuông, sửa chữa, phần mềm... > CÁC HÃNG ĐIỆN THOẠI DI ĐỘNG > NOKIA

NOKIA Vào đây để đàm đạo, học học kinh nghiệm và nhận xét về ĐT Nokia.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 09-25-2009
thanh59 thanh59 is offline
Moderator

thanh59 is on a distinguished road
Default Đặc Biệt một số Mẹo và Thủ thuật cho ĐT...

Mình lập TOP này để giúp cho các bạn một số mẹo và thủ thuật trong quá trình sử dụng đt và giải quyết được những khó khăn,bằng những mẹo và thủ thuật đơn giản và sẳn có trên đt,các bạn có thể đọc trực tiếp hướng dẩn đính kèm hoặc có thể tải nhửng hướng dẩn để lưu trử khi cần thiết để xem,mình đã đóng gói những hướng dẩn chi tiết và hình ảnh để các bạn dể thực hiện hơn,chúc vui.......................
ĐẦU TIÊN LÀ 3 CÁCH CHE DẤU HÌNH ẢNH VÀ PHIM NHẠY CẢM KHI KHÔNG MUỐN CHO NGƯỜI KHÁC XEM,THÔNG THƯỜNG TRONG GALLERY CỦA ĐT SẺ HIỂN THỊ TẤT CẢ CÁC FILE MEDIA(HÌNH ẢNH,NHẠC,PHIM)CÓ TRONG BỘ NHỚ MÁY LẨN THẺ NHỚ,NẾU BẠN CỐ TÌNH GIẤU CHÚNG ĐI BẰNG CÁCH DI CHUYỂN SANG THƯ MỤC KHÁC,CÁC BẠN ĐỔI TÊN HAY PHẦN MỞ RỘNG CỦA FILE THÌ GALLERY VẨN NHẬN RA ĐƯỢC VÀ HIỂN THỊ CHÚNG.CÁCH THỨ 1:CÁC BẠN CHỈ CẦN DI CHUYỂN CÁC FILE ĐÓ VÀO THƯ MỤC C:/SYSTEM HOẶC E:/SYSTEM THÌ GALLERY SẺ KHÔNG NHẬN RA ĐƯỢC NỬA VÀ TẤT NHIÊN KHI BẠN VÀO GALLERY SẺ KHÔNG THẤY NHỮNG FILE ĐÓ,LƯU Ý:MUỐN THẤY ĐƯỢC C:/SYSTEM,E:/SYSTEM BẠN SẺ CẦN 1 PHẦN MỀM QUẢN LÝ TẬP TIN/THƯ MỤC NHƯ X-PLORE..V.V.....VÀ CÁC BẠN XEM TIẾP CÁC 2 VÀ 3......CHÚC THÀNH CÔNG,VUI......................................
Attached Images
File Type: png HUONG DAN 1.png (7.6 KB, 95 lần tải)
File Type: png HUONG DAN 2.png (76.8 KB, 104 lần tải)
File Type: png HUONG DAN 3.png (126.0 KB, 77 lần tải)
File Kèm Theo
File Type: zip 3 CACH CHE GIAU HINH ANH VA PHIM.zip (211.6 KB, 755 lần tải)
Old 09-26-2009
Moderator

Default Báo Và Chặn Cuộc Gọi đến Có Chọn Lọc.....

đây Thêm 1 Thủ Thuật Nửa Cho Các Bạn Là Báo Và Chặn Cuộc Gọi đến Có Chọn Lọc,trường Hợp Trong đt Của Bạn Chưa Cài Phần Mềm Chặn Cuộc Gọi Thì Bạn Có Thể áp Dụng Thủ Thuật Sau đây để Không Bị Làm Phiền Bởi Cuộc Gọi Quấy Rầy......các Bạn Tải File Hướng Dẩn Về để Lưu Trử Và Xem,chúc Vui...............................
Attached Images
File Type: jpg 1HUONG DAN.jpg (175.8 KB, 152 lần tải)
File Kèm Theo
File Type: zip BAO CUOC GOI DEN CO CHON LOC.zip (175.8 KB, 747 lần tải)
Old 09-27-2009
Moderator

Thêm 1 Thủ Thuật Nửa Cho Các Bạn Lưu Trử để Tiết Kiệm Pin Và Kéo Dài Tuổi Thọ Cho Pin Không Lảng Phí 1 Cách Vô ích,giảm Thời Gian Tự động Dò Sóng Wifi để Tiết Kiệm Pin.mặc định Chức Năng Tự động Dò Sóng Wifi đả được Bật,cứ Mổi Phút điện Thoại Của Bạn Sẻ Tự động Dò Tìm Wifi Một Lần để Phục Vụ Cho Bạn Mọi Lúc Bạn Cần,như Vậy,cứ Mổi Tiếng điện Thoại Của Bạn Phải Dò Tìm đến 60 Lần Quả Là 1 Sự Lảng Phí đáng Kể.vì Vậy để Giảm Tần Số Dò Tìm Hoặc Tắt Luôn Chức Năng Này Thì Bạn Làm Như Sau..............................chúc Vui.(nếu Thấy Bài Viết Hay Và Có ích Các Bạn Nhấn Thanks Là Biểu Hiện Khích Lệ Người Viết Và Up Bài Cho Các Bạn,thanks)
Attached Images
File Type: jpg HUONG DAN 1.jpg (148.5 KB, 83 lần tải)
File Kèm Theo
File Type: zip GIAM THOI GIAN DO SONG WIFI DE TIET KIEM PIN.zip (146.5 KB, 459 lần tải)
Old 09-28-2009
Moderator

Default Thủ Thuật Wifi...........................

đây Là Một Thủ Thuật để Các Bạn Tăng Khả Năng Thu Sóng Wifi.lưu ý Các Bạn Là đừng Nên Quá Lạm Dụng Thủ Thuật Này Vì Sẻ Làm Cho Mau Hết Pin,chỉ Sử Dụng Khi Cần Thiềt.............................chúc Vui.
Attached Images
File Type: jpg HUONG DAN 01.jpg (114.5 KB, 42 lần tải)
File Type: png HUONG DAN 2.png (148.7 KB, 30 lần tải)
File Type: png HUONG DAN 3.png (187.8 KB, 33 lần tải)
File Type: png HUONG DAN 4.png (142.3 KB, 31 lần tải)
File Kèm Theo
File Type: zip HUONG DAN TANG KHA NANG THU SONG WIFI.zip (597.6 KB, 405 lần tải)
Old 09-29-2009
Moderator

Default Thủ Thuật Khóa đt Từ Xa Bắng Sms.......

Thủ Thuật Khóa đt Từ Xa Cho Các Bạn,cái Này Chỉ Dành Cho Dòng E Series.là Dòng đt Dành Cho Doanh Nhân,nokia đã ưu ái Cho đứa Con E-series Của Mình Chức Năng Khóa đt Từ Xa Mà Không Cần Dùng Phần Mềm Nào Khác,đó Là Chức Năng " Allow Remote Lock".với Chức Năng Này Khi đánh Mất đt Của Mình,bạn Chỉ Cần Dùng 1 đt Khác Soạn Tin Nhắn Với Nội Dung Là Lock Code Của đt (mặc định Là 12345)và Gởi đến Chiếc đt Bị Mất Thì Chiếc đt đó Tự động Khóa Lại Người Khác Không Thể Mở Củng Như Xem Thông Tin Chứa Trong đt Nếu Như Không Biết Lock Code,cách Làm Như Sau............................chúc Vui...................
Attached Images
File Type: jpg HUONG DAN 1.jpg (168.3 KB, 69 lần tải)
File Type: png HUONG DAN 2.png (132.1 KB, 34 lần tải)
File Kèm Theo
File Type: zip KHOA MAY TU XA =SMS(DONG E SERIES).zip (295.1 KB, 370 lần tải)
Old 09-30-2009
Moderator

Default Loại Bỏ Bảng Nhắc Nhở................................

Hôm Nay Sẻ Cho Các Bạn Một Thủ Thuật Cho đt,là Cách Loại Bỏ Bảng Nhắc Nhở Phiền Phức Cho đt Các Phần Mềm Java Thường Xuyên Hiện Lên Các Thông Báo Hỏi ý Bạn Như Có Cho Phép Truy Cập Dử Liệu Hay Không,có Cho Phép Truy Cập Mạng Hay Không Thì Rất Là Phiền...........có Cách để Cho Các Bạn Loại Bỏ Như Sau....................chúc Vui........................
Attached Images
File Type: png HUONG DAN 1.png (43.8 KB, 52 lần tải)
File Type: png HUONG DAN 2.png (148.5 KB, 49 lần tải)
File Type: png HUONG DAN 3.png (139.7 KB, 46 lần tải)
File Kèm Theo
File Type: zip LOAI BO BANG NHAC NHO TREN DT.zip (335.0 KB, 377 lần tải)
Old 10-01-2009
Moderator

Default Loại Bỏ Nhạc Chuông Ra Khỏi Music Library......

Thêm một thủ thuật hay nửa cho các bạn,loại bỏ nhạc chuông ra khỏi music library,khi bạn mở trình nghe nhạc music player lên và update danh sách các bài hát có trong đt thì các file nhạc chuông củng được cho vào danh sách các bài hát như các file mp3,wma.....bây giờ để ngăn các file nhạc chuông này và chỉ thêm các bài hát thật sự,các bạn phải làm như sau...................chúc vui....
Attached Images
File Type: png HUONG DAN.png (66.0 KB, 74 lần tải)
File Kèm Theo
File Type: zip LOAI BO NHAC CHUONG RA KHOI MUSIC LIBRARY.zip (66.5 KB, 384 lần tải)
Old 10-02-2009
thuyvi82 thuyvi82 is offline
Thành viên mới

thuyvi82 is on a distinguished road

Mình truy cập ứng dụng (như Vitalk) thì xuất hiện thông báo "Application access set to not allow". Mình vào phần <option> để chỉnh thì dòng <Application access> bị mờ đi. Vậy mình phải làm sao để có thể chạy được ứng dụng?
Mong bạn giúp đỡ mình.
Old 10-02-2009
Moderator

Trích:
Nguyên văn bởi thuyvi82
Mình truy cập ứng dụng (như Vitalk) thì xuất hiện thông báo "Application access set to not allow". Mình vào phần <option> để chỉnh thì dòng <Application access> bị mờ đi. Vậy mình phải làm sao để có thể chạy được ứng dụng?
Mong bạn giúp đỡ mình.
MUỐN TRUY CẬP ỨNG DỤNG VITALK (CHAT)THÌ ĐT BẠN PHẢI KẾT NỐI WIFI HAY GPRS THÌ MỚI TRUY CẬP ĐƯỢC,CHÚC VUI..............................
Old 10-02-2009
Moderator

Default Cách Cài đặt Mạng 3g Trên đt.........................

Mình Sẻ Hướng Dẩn Các Bạn Cách Cài đặt Mạng 3g Trên đt,hướng Dẩn Cài đặt đt Ngôn Ngữ Tiếng Anh :bạn Vào Setting-->phone-->netword-->operator Selection,sau đó Chọn Chế độ Manual Và Nhân Tiện Bạn Chọn Luôn Chế độ Ustm Trong Phần Chế độ Mạng,sau Khi Chọn Manual đt Sẻ Searching 1 Lúc Bạn đợi đt Searching Xong Sẻ Hiện Ra Các Mạng Bạn Kéo Xuống Tìm đến Chử 3g Rồi Kích Chọn Là Ok.đối Với Ngôn Ngữ Tiếng Việt:cài đặt-->cài đặt điện Thoại-->mạng-->chế độ Mạng-->chọn Ustm Là Ok,trong Trường Hợp Bạn Làm Theo Hướng Dẩn Trong Phần Hướng Dẩn Tiếng Việt Mà Chưa Thấy 3g Thì Bạn Lại Vào Cài đặt đt-->mạng-->nhà điều Hành-->chọn Thủ Công Rồi đợi Nó Search Một Lúc Sẻ Ra Và Click Chọn 3g Là Ok,các Bạn Thử Nhé,chúc Vui........................
File Kèm Theo
File Type: zip CAI DAT MANG 3G.zip (8.2 KB, 199 lần tải)
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài